fidelitybank

Tsofaffin ƴan takara a 2023 su kauce su bayar da wuri – Wizkid

Date:

Fitaccen awaking nan, Wizkid, ya bukaci tsofaffin ƴan takara a zaɓen 2023 da su haƙura. A

Mawakin mai suna Ayo Balogun, ya yi tsokaci kan zaben Najeriya na 2023 a wata hira da jaridar Guardian.

“Duk wadannan tsofaffin za su fita daga mulki a wannan karon. Dole ne su je gidan tsofaffi su huta. ”

Shugaba Muhammadu Buhari zai bar mulki a watan Mayu mai zuwa bayan shafe shekaru 8 yana mulki.

Ko da yake akwai ‘yan takara sama da 15 a cikin ‘yan takarar da za su gaje shi, hudu sun yi fice.

Su ne Bola Tinubu, jam’iyyar All Progressives Congress (APC); Atiku Abubakar, PDP; Rabiu Kwankwaso, New Nigeria Peoples Party (NNPP) da Peter Obi, Labour Party (LP).

Tsohon gwamnan Legas, Tinubu, na jam’iyyar APC mai mulki, yana da shekaru 70 a duniya; Atiku, tsohon mataimakin shugaban kasa, yana da shekaru 75.

Kwankwaso, tsohon gwamnan Kano, yana da shekaru 66; Obi, tsohon gwamnan Anambra, mai shekaru 61.

Za a fitar da sabon albam na Wizkid mai suna ‘Ƙarin Soyayya, Ƙaunar Ƙarfafa’ a ranar 11 ga Nuwamba.

mmm.nnn.

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Makami mai Linzami ya faɗa kan cibiyar tattara bayanan sirrin Isra’ila

Kafar yaɗa labarai ta gwamnatin Iran ta ce, ƙasar...

Iran ta ƙaddamar da sabbin hare-haren makamai masu linzami kan Isra’ila

Rundunar sojin Isra'ila ta ce, Iran ta ƙaddamar da...

Isra’ila ta na da makaman nukiliya 90

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya dade yana cewa Iran...

Kashe jagoran Iran Ayatullah shi ne kawo ƙarshen rikici – Isra’ila

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya ce duk wani shiri...

Jerin sunayen masu Fashin Waya 51 da aka kama a Kano

Rundunar ƴansandan Kano, ta fitar da jerin sunayen Mutane...

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...
X whatsapp