fidelitybank

Ƴan sanda sun ƙwato mota daga hannun ƴan fashi a Neja

Date:

Rundunar ‘yan sandan jihar Neja, ta dakile wani harin fashi da makami tare da kwato wata mota daga hannun ‘yan fashin da suka tsere a garin Suleja da ke karamar hukumar Suleja a jihar.

Jami’in hulda da jama’a na rundunar ‘yan sandan jihar, DSP Wasiu Abiodun, wanda ya bayyana hakan a wata sanarwa a Minna, ya ce lamarin ya faru ne a ranar Asabar da misalin karfe 1:00 na rana. A cewar Daily Post.

Karanta Wannan: An sallami ɗan sandan da ya halatta karbar cin hanci

Abiodun ya bayyana cewa, wasu da ake zargin ‘yan fashi da makami ne su biyar sun kai hari wani kantin GSM da ke kan titin Maroko, Suleja inda suka yi harbi da bindiga da bindiga tare da kwashe wasu wayoyin hannu a shagon.

A cewarsa, bayan samun labarin faruwar lamarin, jami’an ‘yan sanda da ke yankin Suleja sun yi gaggawar tura su zuwa wurin.

the nation newspaper 
today

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Ƴan Jagaliya sun caka wa Matashi kuwa lokacin da ya zo karɓar naman Sallah a Kano

Matashi Ibrahim Mahmud ya rasu sakamakon caka masa wuƙa...

Kallo Ya Koma Sama: Elon Musk zai fuskanci mummunar sakamako – Trump

Ana ci gaba da takun saka tsakanin shugaban Amurka...

Zulum ya miƙa kyautar Naira miliyan 100 ga iyalan Sojojin da aka kashe

Gwamna Babagana Umara Zulum na jihar Borno, ya bai...

Otal ɗin ƴan Najeriya ya kama da wuta wani ɓangaren a Saudiyya

Hukumar Alhazai ta Najeriya ta ce an samu tashin...

An kai hari maɓoyar Boko Haram a Borno

Biyo bayan sahihan bayanan sirri da aka samu, rundunar...

Alaƙar Trump da Elon Musk ta yi tsami sosai

Attajirin da ya fi kowa arziki a duniya, Elon...

An yi jana’izar Muhammad Uwais

An gudanar da jana'izar tsohon alkalin alkalan Najeriya, mai...

Musulman Nijeriya a cigaba da jajircewa – Obi

Ɗan takarar shugaban ƙasa a karkarshin jam'iyyar Labour a...

Akwai takaici ambaliyar Neja – IBB

Tsohon shugaban ƙasa, Janar Ibrahim Babangida, ya kwatanta ambaliyar...

Farfesa Jibril Aminu ya rasu ya na da shekaru 86

Allah ya yi wa Farfesa Jibril Aminu mai shekara...

Alhajin Najeriya ya rasu a tsayuwar Arfa

Wani Alhaji daga Najeriya ya rasu a filin Arfa...

Alhazai miliyan 1.673,230 ne ke gudanar da akin Hajji – GASTAT

Hukumar tattara alƙaluma ta Saudiyya (GASTAT) ta ce, Alhazai...
X whatsapp