fidelitybank

Ƴan bindiga sun kashe shida tare da jikkata shida a Kaduna

Date:

Wasu ‘yan bindiga da ake kyautata zaton ’yan bindiga ne sun kai hari a kauyen Takanai Gora da ke karamar hukumar Zangon Kataf a jihar Kaduna, inda suka kashe mutane shida tare da jikkata wasu shida.

Mai baiwa shugaban yankin Zangon Kataf shawara na musamman kan harkokin yada labarai, Yabo Chris Ephraim, a wata sanarwa, ya ce an yi jana’izar mutanen shida da aka kashe a safiyar Laraba a gaban shugaban karamar hukumar, Francis Sani.

A cewarsa, shugaban wanda ya yi Allah wadai da harin, ya kuma yi kira ga al’umma da su kwantar da hankalinsu, ya kuma bukaci daukacin mazauna yankin da su nisanci hanyar tashin hankali.

Wadanda aka kashe a cewar Ephraim sun hada da: Sarah Adamu, Rejoice Adamu, Enoch Adamu, Juan Aminu, Salomi Aminu da Meshak Aminu, yayin da wadanda suka jikkata sun hada da Kubai Adamu, Judith Adamu, Abigail Adamu, Dennis Joseph, Grace Bitrus da Adamu Ibrahim.

An kashe wani mutum guda tare da jikkata wasu uku a wani hari da aka kai kauyen Kwankwami, Gadar Gayan, a karamar hukumar Igabi a jihar Kaduna, a daidai lokacin da maharan suka kuma yi garkuwa da wani mazaunin garin Mukailu.

news today in nigeria 2022

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...

Iran ta na ci gaba da luguden makami a kan Isra’ila

Iran ta ci gaba da lugudan wuta a Isra'ila...

An yi sulhu da shugabannin ƴan Bindiga a Katsina

Wasu al'ummar Katsina, sun yi sulhu da wasu shugabannin...

Za a fuskanci ambaliya a wasu jihohin – NIMET

Hukumar kula da yanayi ta NiMet, ta ce akwai...

Za mu mayar wa da Isra’ila martani mai tsanani – Iran

Shugaban ƙasar Iran, Masoud Pezeshkian, ya yi alwashin mayar...

Ba za mu taɓa barin Iran ta ƙera makamai masu linzami ba – Isra’ila

Firaministan Isra'ila, Benjamin Netanyahu, ya ce burin ƙasarsa shi...
X whatsapp