fidelitybank

Zamu murkushe ‘yan fashin dajin Zamfara – Mafarauta

Date:

Rundunar Mafarauta da Tsaron Dazuzzukan Najeriya reshen jihar Zamfara ta koka kan yadda gwamnatin jihar ba za ta iya yin nasara a lamarin ‘yan fashi da makami ba tare da tallafin sauran jami’an tsaro ba.

A cewar rundunar, hukumomin tsaro na al’ada ne kawai a jihar ba za su iya shawo kan munanan ayyukan ‘yan ta’adda da ke aiki a jihar ba, yana mai cewa hukumomin tsaro na al’ada na bukatar goyon bayan wasu hukumomi.

Rundunar ta yi nuni da cewa akwai wasu kungiyoyi da ba a san su ba a jihar da za su taimaka matuka wajen kawo karshen ayyukan ta’addanci amma babu tallafi daga gwamnatin jihar.

Majalisar ta roki goyon bayan gwamnati, inda ta ce a duk kokarin da take yi na taimaka wa gwamnatin jihar wajen yaki da ‘yan fashi, gwamnati ba ta goyon bayanta.

An bayyana hakan ne a wata tattaunawa da jaridar DAILY POST a Gusau babban birnin jihar ta hannun kwamandan jihar Alhaji Suleiman Lawali Zurmi.

A cewarsa, rundunar tana aiki tare da jami’an tsaro a jihar ta hanyar kamawa tare da mika wasu masu aikata laifuka ga jami’an tsaro musamman rundunar ‘yan sandan jihar domin gurfanar da su gaban kuliya.

“Mun yi iya bakin kokarinmu wajen kamawa tare da mikawa jami’an tsaro wasu da aka kama, kuma gwamnatin jihar ba ta san da kokarinmu ba,” in ji shi.

legit new

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Makami mai Linzami ya faɗa kan cibiyar tattara bayanan sirrin Isra’ila

Kafar yaɗa labarai ta gwamnatin Iran ta ce, ƙasar...

Iran ta ƙaddamar da sabbin hare-haren makamai masu linzami kan Isra’ila

Rundunar sojin Isra'ila ta ce, Iran ta ƙaddamar da...

Isra’ila ta na da makaman nukiliya 90

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya dade yana cewa Iran...

Kashe jagoran Iran Ayatullah shi ne kawo ƙarshen rikici – Isra’ila

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya ce duk wani shiri...

Jerin sunayen masu Fashin Waya 51 da aka kama a Kano

Rundunar ƴansandan Kano, ta fitar da jerin sunayen Mutane...

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...
X whatsapp