fidelitybank

Za a tantance tare da tabbatar da Alkalin Alkalai CJN Olukayode

Date:

Mukaddashin Alkalin Alkalan Najeriya, CJN, Mai Shari’a Olukayode Lateef Ariwoola, za a tantance shi tare da tabbatar da shi a ranar Laraba, 21 ga watan Satumba daga majalisar dattawa.

Shugaban majalisar dattawa, Dr. Ahmad Lawan ya sanar da tantancewa da kuma yiwuwar tabbatar da Mai Shari’a Ariwoola a zauren majalisar a ranar Talata a zauren majalisar.

Don haka Lawan ya yi kira ga dukkan Sanatoci da su hallara a zauren majalisar a ranar Laraba don gudanar da aikin hako Ariwoola don samun cikakken iko a matsayin Alkalin Alkalan Najeriya.

“Masu girma abokan aiki, a gobe Laraba, 21 ga Satumba, 2022, an kayyade don tantancewa tare da tabbatar da mai shari’a Olukayode Ariwoola a matsayin babban alkalin alkalan Najeriya.

“Don Allah, kamar yadda muka saba, dukkanmu muna bukatar mu kasance a zauren taro yayin aikin tantancewar,” in ji shi.

Majalisar Dattawa ta karbi wasikar tabbatar da Mai Shari’a Ariwoola a matsayin Alkalin Alkalan Najeriya a ranar Talata, 26 ga Yuli, 2002 daga Shugaba Muhammadu Buhari.

Majalisar dattijai ba ta iya yin la’akari da bukatar ba saboda ta dage zamanta na dogon hutun shekara a washegari Laraba, 27 ga Yuli, 2022.

bbc nigeria news

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Makami mai Linzami ya faɗa kan cibiyar tattara bayanan sirrin Isra’ila

Kafar yaɗa labarai ta gwamnatin Iran ta ce, ƙasar...

Iran ta ƙaddamar da sabbin hare-haren makamai masu linzami kan Isra’ila

Rundunar sojin Isra'ila ta ce, Iran ta ƙaddamar da...

Isra’ila ta na da makaman nukiliya 90

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya dade yana cewa Iran...

Kashe jagoran Iran Ayatullah shi ne kawo ƙarshen rikici – Isra’ila

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya ce duk wani shiri...

Jerin sunayen masu Fashin Waya 51 da aka kama a Kano

Rundunar ƴansandan Kano, ta fitar da jerin sunayen Mutane...

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...
X whatsapp