fidelitybank

Waƙar Lizz Daniel da Tekno sun kusa zama taken Najeriya na biyu – Shettima

Date:

Mataimakin shugaban ƙasa, Kashim Shettima, ya ce wakar Kizz Daniel da Tekno ta 2023 mai suna ‘Buga, ta kusa zama wakar kasa ta biyu.

Da yake magana a wata hira da ya yi da tashar talabijin ta Arise TV, Shettima wanda bidiyon rawa na ‘Buga’ ya fara yaduwa a bara, ya bayyana cewa ya shiga wannan kalubalen ne saboda Najeriya na bukatar nuna fasaharta da al’adunta ga duniya.

Ya ce gwamnati na da hangen nesa mai suna “Nigeria Destination 2030” kuma ta ci gaba da jajircewa wajen inganta fasaha da al’adu domin ganin an samu babban hangen nesa.

Ya ce, “Muna da kyakkyawar manufa mai suna ‘Nigeria Destination 2030.’ Ba za mu iya guduwa daga gaskiyar cewa fasahar kere-kere da al’adun Nijeriya na haifar da tarzoma a fagen duniya ba. Kuma Najeriya ta dade da ficewa daga fagen duniya. Wannan hanya ce a gare mu don sake dawo da Najeriya. Kuma raye-rayen ‘Buga’ sun kusa zama wakar mu ta kasa ta biyu. Don haka dole ne mu nuna Najeriya.”

nigerian 
news today

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Otal ɗin ƴan Najeriya ya kama da wuta wani ɓangaren a Saudiyya

Hukumar Alhazai ta Najeriya ta ce an samu tashin...

An kai hari maɓoyar Boko Haram a Borno

Biyo bayan sahihan bayanan sirri da aka samu, rundunar...

Alaƙar Trump da Elon Musk ta yi tsami sosai

Attajirin da ya fi kowa arziki a duniya, Elon...

An yi jana’izar Muhammad Uwais

An gudanar da jana'izar tsohon alkalin alkalan Najeriya, mai...

Musulman Nijeriya a cigaba da jajircewa – Obi

Ɗan takarar shugaban ƙasa a karkarshin jam'iyyar Labour a...

Akwai takaici ambaliyar Neja – IBB

Tsohon shugaban ƙasa, Janar Ibrahim Babangida, ya kwatanta ambaliyar...

Farfesa Jibril Aminu ya rasu ya na da shekaru 86

Allah ya yi wa Farfesa Jibril Aminu mai shekara...

Alhajin Najeriya ya rasu a tsayuwar Arfa

Wani Alhaji daga Najeriya ya rasu a filin Arfa...

Alhazai miliyan 1.673,230 ne ke gudanar da akin Hajji – GASTAT

Hukumar tattara alƙaluma ta Saudiyya (GASTAT) ta ce, Alhazai...

Isra’ila ta gano gawar ƴan ƙasarta

Rundunar sojin Isra'ila ta ce ta gano gawar ''yan...

Ma’aikatan wutar lantarki a Abuja sun fusata

Ma'aikatar kamfanin rarraba wutar lantarki na Abuja Electricity Distribution...

Ƴan Najeriya 147 da suka maƙale a Nijar sun dawo gida

Gwamnatin Najeriya ta tarɓi 'yan ƙasar 147 aka kwaso...
X whatsapp