fidelitybank

Sunan jam’iyyar LP ya yi batan dabo a Ondo

Date:

Sa’o’i kadan gabanin babban zaben 2023 a Najeriya, tambarin jam’iyyar Labour ya bace a cikin takardun zaben da aka aika jihar Ondo.

SIYASAR NIGERIA ta ruwaito cewa ci gaban ya haifar da rashin jin dadi a cikin sansanin jam’iyyar Labour Party.

Wannan jarida ta ruwaito cewa an samu sabanin haka a Legas a jiya (Alhamis). Idan dai za a iya tunawa, shugabar jam’iyyar Labour reshen jihar Legas, Fasto Mrs. Dayo Ekong, ta yi Allah-wadai da fitar da ‘yan takarar majalisar dokokin jam’iyyar a katin zabe, inda ta yi kira ga Hukumar Zabe Mai Zaman Kanta ta Kasa (INEC) da ta gyara abin da ta bayyana “anomaly” ko sake tsara zaɓe.

Ekong ya bayyana hakan ne a ranar Alhamis a wata sanarwa da aka rabawa manema labarai.

A cewarta, ita da tawagarta na zartarwa ne suka gano wannan mugunyar “kuskuren” a yayin binciken kayan zabe na yau da kullun, inda suka bayyana irin wannan “hanyar da ba za ta amince da ita ba ta hanyar bata masu zabe a Legas.”

nnn news today

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Makami mai Linzami ya faɗa kan cibiyar tattara bayanan sirrin Isra’ila

Kafar yaɗa labarai ta gwamnatin Iran ta ce, ƙasar...

Iran ta ƙaddamar da sabbin hare-haren makamai masu linzami kan Isra’ila

Rundunar sojin Isra'ila ta ce, Iran ta ƙaddamar da...

Isra’ila ta na da makaman nukiliya 90

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya dade yana cewa Iran...

Kashe jagoran Iran Ayatullah shi ne kawo ƙarshen rikici – Isra’ila

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya ce duk wani shiri...

Jerin sunayen masu Fashin Waya 51 da aka kama a Kano

Rundunar ƴansandan Kano, ta fitar da jerin sunayen Mutane...

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...
X whatsapp