fidelitybank

Rikicin siyasa: PDP ta ɗage taron ta na ƙasa

Date:

Jam’iyyar PDP ta dage taron kwamitin zartarwa na kasa, NEC, wanda aka shirya tun farko a ranakun Laraba da Alhamis, bi da bi.

Sanarwar dage dage zaben da Sakataren jam’iyyar na kasa, Sanata Samuel Anyanwu, ya yi a ranar Litinin, ya bayyana dalilin sauya shekar.

Ya rubuta cewa, “Wannan shi ne sanar da daukacin mambobin jam’iyyar PDP na kasa da kwamitin zartarwa na kasa cewa an dage tarukan kungiyoyin biyu da aka shirya yi tun a ranar Laraba 10 ga watan Agusta da Alhamis 11 ga watan Agusta.

“Dage zaben ya faru ne saboda yanayin da ba a zata ba. Za a sanar da sabon kwanan wata a lokacin da ya dace.

“Dukkan rashin jin daɗi suna da nadama sosai.”

Jam’iyyar ta fada cikin rikici bayan zaben fidda gwani na shugaban kasa, wanda tsohon mataimakin shugaban kasa Atiku Abubakar ya lashe.

Zaben da Atiku ya yi wa Gwamnan Jihar Delta, Ifieanyi Okowa shi ma an ce ya caccaki wasu.Rikicin

nigeria daily post

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Makami mai Linzami ya faɗa kan cibiyar tattara bayanan sirrin Isra’ila

Kafar yaɗa labarai ta gwamnatin Iran ta ce, ƙasar...

Iran ta ƙaddamar da sabbin hare-haren makamai masu linzami kan Isra’ila

Rundunar sojin Isra'ila ta ce, Iran ta ƙaddamar da...

Isra’ila ta na da makaman nukiliya 90

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya dade yana cewa Iran...

Kashe jagoran Iran Ayatullah shi ne kawo ƙarshen rikici – Isra’ila

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya ce duk wani shiri...

Jerin sunayen masu Fashin Waya 51 da aka kama a Kano

Rundunar ƴansandan Kano, ta fitar da jerin sunayen Mutane...

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...
X whatsapp