fidelitybank

PDP ta sauke zaɓen fidda gwani na jihar Legas – Shugaban jam’iyyar

Date:

Jam’iyyar PDP reshen jihar Legas, ta bukaci kwamitin ayyuka na jam’iyyar (NWC) da ya soke zaben fidda gwani na ‘yan majalisar wakilai da na wakilai da aka shirya yi ranar Lahadi a Legas.

Shugaban jam’iyyar PDP a jihar Legas, Philip Aivoji, yayin da yake magana da manema labarai tare da wasu shugabannin jam’iyyar na jihohi, ya yi zargin cewa, an yi kasa a gwiwa wajen jerin sunayen wakilai na wucin gadi da kwamitocin zabe na biyu suka kawo.

“Ya zama wajibi a bayyana cewa kwafin jerin sunayen da suka fito daga jihar aka mika wa INEC ya sha bamban da wanda kwamitin ya kawo domin gudanar da aikin,” inji shi.

Rashin tabbas, tashin hankali da fargaba sun biyo bayan yadda zaben fidda gwanin ya gudana a yayin da wakilai da masu son tsayawa takara a wurare daban-daban na kananan hukumomin suka jira jami’an zaben jam’iyyar daga hedikwatarta ta kasa, wadanda har zuwa lokacin hada wannan rahoto ba a gansu ba. kowane daga cikin wuraren da ke fadin jihar.

Ya ce shugaban kwamitin da sakataren kwamitin zaben da ake son gudanar da zaben fidda gwani na majalisar dokokin jihar bai kai rahoto ga shugaban jam’iyyar na jiha ko na jiha ba.

legit nigeria news

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Makami mai Linzami ya faɗa kan cibiyar tattara bayanan sirrin Isra’ila

Kafar yaɗa labarai ta gwamnatin Iran ta ce, ƙasar...

Iran ta ƙaddamar da sabbin hare-haren makamai masu linzami kan Isra’ila

Rundunar sojin Isra'ila ta ce, Iran ta ƙaddamar da...

Isra’ila ta na da makaman nukiliya 90

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya dade yana cewa Iran...

Kashe jagoran Iran Ayatullah shi ne kawo ƙarshen rikici – Isra’ila

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya ce duk wani shiri...

Jerin sunayen masu Fashin Waya 51 da aka kama a Kano

Rundunar ƴansandan Kano, ta fitar da jerin sunayen Mutane...

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...
X whatsapp