fidelitybank

Ortom ya gabatar da kasafin kudin shekarar 2023

Date:

Gwamnan jihar Benue, Samuel Ortom ya gabatar da kididdigar kasafin kudin shekarar 2023 na N179,750,090,123.40 ga majalisar dokokin jihar domin tantancewa.

Gwamna Ortom ya gabatar da kudirin kasafin kudi a ranar Talata, 8 ga watan Nuwamba, 2022 a zauren majalisar dokokin jihar Benue da ke Makurdi.

Kasafin kudin da aka yi wa lakabi da “Budget of Consolidation and Transition” ya yi hasashen cewa Kwamitin Kasafin Kudi na Asusun Tarayya (FAAC) zai kasance N71,385,773,440.00 wanda ke wakiltar kashi 39.7% na kididdigar kudaden shiga; yayin da N30bn, wanda ke wakiltar 16.7% ana hasashen zai fito daga jimillar kudaden shiga daga majiyoyi masu zaman kansu.

Kudirin kasafin kudin ya kuma tanadi N78,363,743,877.84 ko kashi 43.6% na jimillar kudaden shigar da ake samu daga wasu hanyoyin da suka hada da tallafi, tallafi da lamuni.

Wani kiyasi na kiyasin kasafin a cewar Gwamna Ortom ya nuna cewa an gabatar da N106,191,893,868.58 wanda ke wakiltar kashi 59.1% a matsayin jimillar kashe kudade akai-akai.

Kudaden da ake kashewa na yau da kullun sun hada da N48,514,120,411.29 ko 27% a matsayin kudin ma’aikata sannan kuma N57.6bn wanda ke wakiltar kashi 32.1% na kudin da ake kashewa na sama da kasa yayin da babban jari na shekarar 2023 ya kai N73.5bn ko 40.9%.

dailypost news

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Makami mai Linzami ya faɗa kan cibiyar tattara bayanan sirrin Isra’ila

Kafar yaɗa labarai ta gwamnatin Iran ta ce, ƙasar...

Iran ta ƙaddamar da sabbin hare-haren makamai masu linzami kan Isra’ila

Rundunar sojin Isra'ila ta ce, Iran ta ƙaddamar da...

Isra’ila ta na da makaman nukiliya 90

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya dade yana cewa Iran...

Kashe jagoran Iran Ayatullah shi ne kawo ƙarshen rikici – Isra’ila

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya ce duk wani shiri...

Jerin sunayen masu Fashin Waya 51 da aka kama a Kano

Rundunar ƴansandan Kano, ta fitar da jerin sunayen Mutane...

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...
X whatsapp