fidelitybank

NAPTIP ta ce to mutanen da a ka yi yunƙurin safarar su zuwa Turai

Date:

Hukumar hana fataucin mutane ta kasa (NAPTIP), ta ceto mutane 35 da aka zarga da safarar su zuwa kai su Jamhuriyar Nijar.

Ko’odinetan hukumar na shiyyar Kano, Mista Abdullahi Babale ne ya bayyana haka a wata hira da kamfanin dillancin labarai na ƙasa (NAN) a Kano ranar Juma’a.

Babele ya ce, an mika wadanda aka ceto ga Hukumar Kula da Shige da Fice ta Kasa (NAPTIP) da ke Kongolam International Border Post, Maiadua a Jihar Katsina.

Ya ce, “wadanda aka kashe sun hada da maza shida da mata 29, masu shekaru tsakanin shekaru biyar zuwa 42.”

Ya ce, an yi jigilar wadanda abin ya shafa ne daga jihohin Ondo, Legas, Enugu, Anambra, Oyo, Imo, Ogun, Ekiti, Edo, Osun, Kogi da kuma Abia.

“Wadanda abin ya shafa suna kan hanyarsu ta zuwa Turai ta kan iyakar Najeriya,” ya kara da cewa hukumar ta fara bincike kan lamarin.

vanguard news

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Otal ɗin ƴan Najeriya ya kama da wuta wani ɓangaren a Saudiyya

Hukumar Alhazai ta Najeriya ta ce an samu tashin...

An kai hari maɓoyar Boko Haram a Borno

Biyo bayan sahihan bayanan sirri da aka samu, rundunar...

Alaƙar Trump da Elon Musk ta yi tsami sosai

Attajirin da ya fi kowa arziki a duniya, Elon...

An yi jana’izar Muhammad Uwais

An gudanar da jana'izar tsohon alkalin alkalan Najeriya, mai...

Musulman Nijeriya a cigaba da jajircewa – Obi

Ɗan takarar shugaban ƙasa a karkarshin jam'iyyar Labour a...

Akwai takaici ambaliyar Neja – IBB

Tsohon shugaban ƙasa, Janar Ibrahim Babangida, ya kwatanta ambaliyar...

Farfesa Jibril Aminu ya rasu ya na da shekaru 86

Allah ya yi wa Farfesa Jibril Aminu mai shekara...

Alhajin Najeriya ya rasu a tsayuwar Arfa

Wani Alhaji daga Najeriya ya rasu a filin Arfa...

Alhazai miliyan 1.673,230 ne ke gudanar da akin Hajji – GASTAT

Hukumar tattara alƙaluma ta Saudiyya (GASTAT) ta ce, Alhazai...

Isra’ila ta gano gawar ƴan ƙasarta

Rundunar sojin Isra'ila ta ce ta gano gawar ''yan...

Ma’aikatan wutar lantarki a Abuja sun fusata

Ma'aikatar kamfanin rarraba wutar lantarki na Abuja Electricity Distribution...

Ƴan Najeriya 147 da suka maƙale a Nijar sun dawo gida

Gwamnatin Najeriya ta tarɓi 'yan ƙasar 147 aka kwaso...
X whatsapp