fidelitybank

Na fi ƙarfin Tinubu da Osibanjo a 2023 – Yahaya Bello

Date:

Gwamna Yahaya Bello na jihar Kogi ya ce, baya tsoron masu neman takarar shugaban kasa a jam’iyyar APC, kamar tsohon gwamnan Legas, Bola Tinubu, mataimakin shugaban kasa Yemi Osinbajo da dai sauransu.

Bello wanda ya ke amsa tambayoyi a yayin taron shekara na biyu na GYB na masu aiko da rahotanni da masu aiko da rahotanni da laifuka na GYB kan ko bai tsoratar da muradin shugabancin wasu jiga-jigan jam’iyyar APC ba, ya ce, yana da kwarin guiwar fitowa takarar shugaban jam’iyyar.

Gwamnan Kogi wanda kwanan nan ya bayyana aniyarsa ta tsayawa takarar shugaban kasa a 2023, ya ce, duk da cewa Tinubu da wasu jiga-jigan jam’iyyar APC ne suka kafa jam’iyyar APC, harsashin gida bai isa ya gina gidan ba, domin akwai sauran abubuwan da za a sa a gaba, a wurin domin gidan ya tsaya.

Bello ya ci gaba da kyautata zaton cewa, shi ya fi dacewa ya ci tikitin takarar shugaban kasa na jam’iyyar APC.

the nation newspaper nigeria today latest

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...

Iran ta na ci gaba da luguden makami a kan Isra’ila

Iran ta ci gaba da lugudan wuta a Isra'ila...

An yi sulhu da shugabannin ƴan Bindiga a Katsina

Wasu al'ummar Katsina, sun yi sulhu da wasu shugabannin...

Za a fuskanci ambaliya a wasu jihohin – NIMET

Hukumar kula da yanayi ta NiMet, ta ce akwai...

Za mu mayar wa da Isra’ila martani mai tsanani – Iran

Shugaban ƙasar Iran, Masoud Pezeshkian, ya yi alwashin mayar...

Ba za mu taɓa barin Iran ta ƙera makamai masu linzami ba – Isra’ila

Firaministan Isra'ila, Benjamin Netanyahu, ya ce burin ƙasarsa shi...
X whatsapp