fidelitybank

Mu na rokon NAHCON ta kara wa’adin biyan kudin aikin Hajji – Gwamnatin Sokoto

Date:

Hukumar Jin Dadin Alhazai ta Jihar Sokoto, ta yi kira ga Hukumar Alhazai ta kasa (NAHCON) da ta kara wa’adin biyan kudin Hajjin 2025 da makwanni biyu don baiwa sauran alhazai damar kammala biyansu.

Mukaddashin babban sakataren hukumar, Ladan Ibrahim ne ya yi wannan roko yayin da yake yiwa manema labarai karin haske kan matakin da jihar ta dauka na shirye-shiryen gudanar da aikin hajjin bana.

“Tare da tsawaitawa, mutane da yawa za su iya kammala biyan su cikin lokaci, don tabbatar da cewa babu wanda ya rasa,” in ji Ibrahim.

Ya bayyana damuwarsa kan yadda da dama daga cikin maniyyatan da suka fito daga yankunan karkara na kokawa kan cika wa’adin da aka diba musu, ya kuma jaddada cewa karin wa’adin zai ba da damar yin cikakken rajistar wuraren da aka ware.

“A da, an bar mu mu biya ko da bayan Ramadan. Tare da tsawaita ɗan gajeren lokaci, muna da tabbacin cewa duk wuraren da aka ware za a yi rajista gabaɗaya,” in ji shi.

Hukumar ta NAHCON ta ware wa jihar Sokoto guraben aikin Hajji guda 5,216, amma Ibrahim ya bayyana cewa maniyyata 1,700 ne kawai suka fara ajiya.

Duk da kalubalen da ake fuskanta, ya ba da tabbacin cewa hukumar ta shirya kusan kashi 70% domin gudanar da aikin hajji, bayan da ta samu masauki a Makka da Madina, da kammala hidimar abinci, da kuma shirya wuraren jin dadi ga mahajjata.

Ya kuma bayyana cewa tuni jihar Sokoto ta turawa hukumar NAHCON sama da naira biliyan 5, wanda ya hada da kudaden ajiya na farko da kuma wasu kudade.

Bugu da kari, ya kara da cewa, ana ci gaba da tattaunawa da gwamnatin jihar domin bayar da tallafin kudi ga maniyyata, kwatankwacin tallafin da aka bayar a bara.

dailypostnews

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Bayan kashe Soja yanzu haka an kama ƴan Daba 398 a Kaduna

Rundunar 'Yan Sandan Jihar Kaduna, ta sanar da kama...

Shettima zai san makomarsa bayan taron APC na ƙasa – Fadar Shugaban Ƙasa

Fadar shugaban ƙasa ta bayyana cewa, sai bayan babban...

Kotu ta ɗaure Matashin da ya shiga ɗakin kwanan Ɗalibai Mata a Kano

Babbar Kotun Shariʼar Musulunci da ke Kofar Kudu a...

Ban gudu daga PDP ba – Namadi Sambo

Tsohon mataimakin shugaban ƙasa, Mohammed Namadi Sambo, ya ƙaryata...

Da yuwar Sojojin mu za su shiga yaƙi don tallafa wa Isra’ila – Trump

Rundunar sojin Isra'ila IDF ta ce ta ƙaddamar da...

Isra’ila ta kai hari cibiyoyin ƙera nukiliyar Iran

Yayin da aka shiga rana ta shida na yaƙi...

Najeriya za ta kwashe ƴan ƙasarta dake zaune a Iran da Isra’ila

Gwamnatin tarayya ta ce, tana kammala shirye-shiryen gaggawa domin...

Makami mai Linzami ya faɗa kan cibiyar tattara bayanan sirrin Isra’ila

Kafar yaɗa labarai ta gwamnatin Iran ta ce, ƙasar...

Iran ta ƙaddamar da sabbin hare-haren makamai masu linzami kan Isra’ila

Rundunar sojin Isra'ila ta ce, Iran ta ƙaddamar da...

Isra’ila ta na da makaman nukiliya 90

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya dade yana cewa Iran...

Kashe jagoran Iran Ayatullah shi ne kawo ƙarshen rikici – Isra’ila

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya ce duk wani shiri...

Jerin sunayen masu Fashin Waya 51 da aka kama a Kano

Rundunar ƴansandan Kano, ta fitar da jerin sunayen Mutane...
X whatsapp