fidelitybank

Matawalle ya sanya hannu a kan dokar yaki da ‘yan fashi

Date:

Domin magance matsalar ‘yan daba a jihar Zamfara, Gwamna Bello Matawalle, ya sanya hannu kan kafa dokar hukumar yaki da ‘yan fashi da makami.

Jamilu Iliyasu, Sakataren Yada Labarai na Gwamnan, a ranar Lahadin da ta gabata ya fitar da wata sanarwa dauke da kafa hukumar.

An ruwaito cewa Gwamna Matawalle a watan Fabrairun 2022 ya ba da umarnin zartarwa na kafa kwamitin da zai magance matsalar ‘yan daba, shaye-shayen miyagun kwayoyi da laifukan da suka shafi jihar da nufin tabbatar da jihar da ba ta da miyagun kwayoyi.

Ta haka ne ‘yan majalisar suka zartar da kudirin dokar da aka gabatar wa majalisar dokokin jihar domin kafa dokar kafa hukumar yaki da ‘yan fashi ta jihar, wadda gwamnan jihar ya gabatar.

A cewar sanarwar, gwamnatin jihar ta yi imanin cewa hukumar za ta kuma taimaka wajen cusa kyawawan dabi’u a tsakanin matasa domin samun al’umma ta gari.

Ya kuma kara da cewa, “Gwamnan ya kuma amince da dokar da aka yi wa kwaskwarima na kafa majalisar raya kananan hukumomi.”

Domin kusantar da jama’a ga gwamnati, sanarwar ta bayyana cewa an samar da kansilolin raya yankin ne domin bunkasa ci gaba a matakin kasa domin cimma muradun masu zabe.

Gwamnan jihar ya godewa majalisar bisa amincewa da kudirorin biyu na doka da kuma goyon bayan gwamnati.

daily post news today

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Makami mai Linzami ya faɗa kan cibiyar tattara bayanan sirrin Isra’ila

Kafar yaɗa labarai ta gwamnatin Iran ta ce, ƙasar...

Iran ta ƙaddamar da sabbin hare-haren makamai masu linzami kan Isra’ila

Rundunar sojin Isra'ila ta ce, Iran ta ƙaddamar da...

Isra’ila ta na da makaman nukiliya 90

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya dade yana cewa Iran...

Kashe jagoran Iran Ayatullah shi ne kawo ƙarshen rikici – Isra’ila

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya ce duk wani shiri...

Jerin sunayen masu Fashin Waya 51 da aka kama a Kano

Rundunar ƴansandan Kano, ta fitar da jerin sunayen Mutane...

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...
X whatsapp