fidelitybank

Majalisa ta dage ranar da za ta cigaba da aiki

Date:

Majalisar wakilai ta dage ranar da za ta ci gaba da aiki da mako guda.

A ranar Talata 17 ga watan Satumba ne ‘yan majalisar wakilai za su dawo daga hutun da suke yi na shekara, amma yanzu an koma zaman zamansu zuwa ranar Talata 24 ga watan Satumba da karfe 11:00 na safe.

Wata sanarwa da mai magana da yawun majalisar, Akintunde Rotimi ya fitar, ta ce an sanar da ‘yan majalisar ne ta hanyar wani bayani na cikin gida da magatakardan majalisar, Dokta Yahaya Danzaria, bisa umarnin shugabancin majalisar.

Ba a san dalilin sauya ranar da za a ci gaba da aiki ba.

Rotimi ya ci gaba da cewa, idan majalisar ta koma zamanta, za ta kaddamar da sabuwar hukumar kula da korafe-korafen jama’a, PCC, da kuma kwamitocin wucin gadi na Majalisar Dattawa/Majalisu kan binciken masana’antun man fetur a ranar 25 ga watan Satumba.

vanguard newspaper today

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Otal ɗin ƴan Najeriya ya kama da wuta wani ɓangaren a Saudiyya

Hukumar Alhazai ta Najeriya ta ce an samu tashin...

An kai hari maɓoyar Boko Haram a Borno

Biyo bayan sahihan bayanan sirri da aka samu, rundunar...

Alaƙar Trump da Elon Musk ta yi tsami sosai

Attajirin da ya fi kowa arziki a duniya, Elon...

An yi jana’izar Muhammad Uwais

An gudanar da jana'izar tsohon alkalin alkalan Najeriya, mai...

Musulman Nijeriya a cigaba da jajircewa – Obi

Ɗan takarar shugaban ƙasa a karkarshin jam'iyyar Labour a...

Akwai takaici ambaliyar Neja – IBB

Tsohon shugaban ƙasa, Janar Ibrahim Babangida, ya kwatanta ambaliyar...

Farfesa Jibril Aminu ya rasu ya na da shekaru 86

Allah ya yi wa Farfesa Jibril Aminu mai shekara...

Alhajin Najeriya ya rasu a tsayuwar Arfa

Wani Alhaji daga Najeriya ya rasu a filin Arfa...

Alhazai miliyan 1.673,230 ne ke gudanar da akin Hajji – GASTAT

Hukumar tattara alƙaluma ta Saudiyya (GASTAT) ta ce, Alhazai...

Isra’ila ta gano gawar ƴan ƙasarta

Rundunar sojin Isra'ila ta ce ta gano gawar ''yan...

Ma’aikatan wutar lantarki a Abuja sun fusata

Ma'aikatar kamfanin rarraba wutar lantarki na Abuja Electricity Distribution...

Ƴan Najeriya 147 da suka maƙale a Nijar sun dawo gida

Gwamnatin Najeriya ta tarɓi 'yan ƙasar 147 aka kwaso...
X whatsapp