Majalisar zartarwar Najeriya ta amince da kasafin kudin 2025, wanda shugaba Tinubu zai gabatar.
Da yake jawabi jim kaɗan bayan kammala taron majaliar zartarwa a fadar shugaban Najeriya, a yau Litinin, ministan kasafin kuɗi, Atiku Bagudu, ya ce kasafin kuɗin na 2025, an yi hasasshen za a kashe kusan naira tiriliyon 48.
Ministan ya ec an yi kasasfin kudin ne kan farashin gangar mai dallar Amurka 75, tare da samar da gana sama da miliyan biyu duk rana, yayin aka yi hasashen farashin dalar Amurka kan naira 1,400.
Minitan ya ce kuma an yi hasashen kuɗin shigar ƙasar kan kusan naira tiriliyon 35.
Akwai alamun dake nuna cewa shugaba Tinubu ba zai gabatar da kasafin kuɗin gaban Majalisar Dokokin ƙasar a gobe Talata ba kamar yadda aka tsara tunda farko.
Ministan yaɗa labaran ƙasar Muhammed Idris ya ce shugabannin majalissun da ɓangaren zartarwa na aiki tare domin samar da ranar da za a gabatar da ƙudurin.