fidelitybank

Magajin garin Atlanta a Amurka ya amince 18 ga wata a matsayin ranar wakar Davido

Date:

Magajin garin Atlanta, Andre Dickens, ya amince da gudunmawar mawaƙin Ba’amurke ɗan Najeriya, David Adeleke, wanda aka fi sani da Davido a fannin nishaɗi a birnin Atlanta.

Bayan kanun OBO crooer’s A.W.A.Y Festival a State Farm Arena a Atlanta, Magajin gari da Majalisar Birnin Atlanta sun ayyana ranar 18 ga Nuwamba “Ranar Davido” don girmama mawaki.

A cikin sakon da ya aike wa mawakin a ranar haihuwarsa, Nuwamba 21, 2023, Magajin Garin ya lura cewa Davido ya “jawo masu sauraro a duk duniya, ya zama abin koyi a duniya a masana’antar kiɗa. A madadin Birnin Atlanta, na gode don ƙoƙarinku na rashin gajiyawa a matsayin mashahurin mawaƙi, marubucin waƙa, furodusa, shugaban kasuwanci, mai ba da agaji, kuma mai ba da shawara ga al’umma. A cikin kyakkyawan aikinku, kun sami yabo mai ban mamaki kuma kun ci gaba da amfani da dandalin ku don bayar da gudummawa ga al’ummomin Amurka da kuma a duk faɗin Afirka. ”

Tun da farko, Majalisar Birnin Atlanta a cikin wata sanarwa ta ce, “Ku ƙudura cewa mu, membobin Majalisar Birnin Atlanta, a madadin ‘yan ƙasar Atlanta, muna sanar da 18 ga Nuwamba, 2023, a matsayin Ranar Davido a cikin Birnin Atlanta. .”

A halin da ake ciki, Hukumar Kwamishinonin Majalisar Fulton ta kuma karrama Davido.

Hukumar ta ayyana ranar 21 ga Nuwamba a matsayin “Ranar Godiya ta Davido” a cikin Birnin Fulton County, Jojiya.

“A warware, Cewa Kwamitin Kwamishinonin na Fulton County sun amince da David don gudunmawar da ya bayar ga masana’antar kiɗa da nishaɗi, kuma yana yin shelar Talata, Nuwamba 21, 2023 ‘Ranar Godiya David’ a Fulton County, Gourgia,” in ji Hukumar wata sanarwa.

news today in nigeria 2022

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Zulum ya miƙa kyautar Naira miliyan 100 ga iyalan Sojojin da aka kashe

Gwamna Babagana Umara Zulum na jihar Borno, ya bai...

Otal ɗin ƴan Najeriya ya kama da wuta wani ɓangaren a Saudiyya

Hukumar Alhazai ta Najeriya ta ce an samu tashin...

An kai hari maɓoyar Boko Haram a Borno

Biyo bayan sahihan bayanan sirri da aka samu, rundunar...

Alaƙar Trump da Elon Musk ta yi tsami sosai

Attajirin da ya fi kowa arziki a duniya, Elon...

An yi jana’izar Muhammad Uwais

An gudanar da jana'izar tsohon alkalin alkalan Najeriya, mai...

Musulman Nijeriya a cigaba da jajircewa – Obi

Ɗan takarar shugaban ƙasa a karkarshin jam'iyyar Labour a...

Akwai takaici ambaliyar Neja – IBB

Tsohon shugaban ƙasa, Janar Ibrahim Babangida, ya kwatanta ambaliyar...

Farfesa Jibril Aminu ya rasu ya na da shekaru 86

Allah ya yi wa Farfesa Jibril Aminu mai shekara...

Alhajin Najeriya ya rasu a tsayuwar Arfa

Wani Alhaji daga Najeriya ya rasu a filin Arfa...

Alhazai miliyan 1.673,230 ne ke gudanar da akin Hajji – GASTAT

Hukumar tattara alƙaluma ta Saudiyya (GASTAT) ta ce, Alhazai...

Isra’ila ta gano gawar ƴan ƙasarta

Rundunar sojin Isra'ila ta ce ta gano gawar ''yan...

Ma’aikatan wutar lantarki a Abuja sun fusata

Ma'aikatar kamfanin rarraba wutar lantarki na Abuja Electricity Distribution...
X whatsapp