fidelitybank

Ma’aikacin jami’ar Legas ya fadi ya mutu a layin Banki

Date:

Ma’aikacin Jami’ar Jihar Legas, LASU, Ademola Adesola, a ranar Litinin, ya fadi ya mutu yayin da yake cikin jerin gwano a wani reshen bankin Wema da ke cikin babban jami’ar a unguwar Ojo a Legas.

An bayyana cewa marigayin ya bar ofishin ne da misalin karfe 11:30 na safe domin bankin ya ciro kudi daga asusunsa amma ya yi kasa a gwiwa bayan wasu mintuna yana jira.

Da yake tabbatar da faruwar lamarin a ranar Talata, shugaban jami’ar na sashin hulda da jama’a na jami’ar, Jeariogbe Olaniyi, ya ce jami’in ‘yan aji na 13 ne ya tuka kansa zuwa makarantar da safe.

Karanta Wannan: Banki ya fara karbar tsofaffin kudi daga umarnin CBN

“An garzaya da marigayin asibitin jami’ar domin a kula da shi amma duk kokarin da aka yi na farfado da shi ya ci tura.”

Adesola, a shekarar 1986 ya shiga aikin jami’ar a matsayin mai buga bugu, ya kuma kai matsayin babban jami’in gudanarwa (Account) a mataki na 13.

www.legit news.com

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Makami mai Linzami ya faɗa kan cibiyar tattara bayanan sirrin Isra’ila

Kafar yaɗa labarai ta gwamnatin Iran ta ce, ƙasar...

Iran ta ƙaddamar da sabbin hare-haren makamai masu linzami kan Isra’ila

Rundunar sojin Isra'ila ta ce, Iran ta ƙaddamar da...

Isra’ila ta na da makaman nukiliya 90

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya dade yana cewa Iran...

Kashe jagoran Iran Ayatullah shi ne kawo ƙarshen rikici – Isra’ila

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya ce duk wani shiri...

Jerin sunayen masu Fashin Waya 51 da aka kama a Kano

Rundunar ƴansandan Kano, ta fitar da jerin sunayen Mutane...

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...
X whatsapp