fidelitybank

Ko Ƴan Sanda za su karbe ni sai an yi zaɓen Rivers – Martanin Gwamna

Date:

Gwamna Sim Fubara na jihar Ribas a ranar Juma’a ya bayyana cewa, dole ne mu yi zaɓen kananan hukumomi kamar yadda aka tsara.

Fubara ya kara da bayyana cewa Sufeto Janar na ‘yan sanda, IGP, Kayode Egbetokun ba zai iya hana shi shiga harabar hukumar zabe mai zaman kanta ta jihar, RSIEC ba.

Da yake jawabi a wani taro da aka yi a Fatakwal, Gwamnan ya bayyana cewa sai da IGP ya harbe shi don hana shi shiga harabar RSIEC.

Gwamnan ya ce: “Idan aka zo batun Jihar Ribas sai ya zama daban, ba ka jin kunyar kiran kanka Sufeto Janar na ‘yan sanda. Ya isa haka, zan kasance a nan idan na koma kuma idan na ji wani ya yi kuka, zan zo nan don wannan dukiyata ce.

“Ba ku da wani iko ko kaɗan da zai hana ni shiga.

Gwada shi kuma wani ɓangare na tarihin ku a matsayin mugun IGP zai haɗa da harbi Fubara. Ina ganin na ba ku isashen girmamawa kuma ga dukkan ’yan asalin Rivers, dole ne a yi zabe; duk abin da ke son faruwa ya faru.”

Rundunar ‘yan sandan jihar Ribas ta sha alwashin ba za ta bari a ci gaba da gudanar da zaben kananan hukumomin da aka shirya yi ranar Asabar ba.

A cikin wata sanarwa da mai magana da yawunta, SP Grace Iringe-Koko ya sanyawa hannu mai taken ‘Zaben shugaban karamar hukumar a ranar 5 ga Oktoba, 2024’, rundunar ta tabbatar da samun umarnin hana ‘yan sanda samar da tsaro a lokacin zaben karamar hukumar.

Rundunar ta kuma ce tana sane da hukuncin da wata babbar kotun tarayya da ke Abuja ta yanke a ranar 30 ga watan Satumba, 2024, wadda ta haramta wa ‘yan sanda shiga zaben.

Sanarwar ta kuma kara da cewa, sashin shari’a na rundunar ya ba da shawarar cewa kotun ta yanke hukuncin.

daily post

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Makami mai Linzami ya faɗa kan cibiyar tattara bayanan sirrin Isra’ila

Kafar yaɗa labarai ta gwamnatin Iran ta ce, ƙasar...

Iran ta ƙaddamar da sabbin hare-haren makamai masu linzami kan Isra’ila

Rundunar sojin Isra'ila ta ce, Iran ta ƙaddamar da...

Isra’ila ta na da makaman nukiliya 90

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya dade yana cewa Iran...

Kashe jagoran Iran Ayatullah shi ne kawo ƙarshen rikici – Isra’ila

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya ce duk wani shiri...

Jerin sunayen masu Fashin Waya 51 da aka kama a Kano

Rundunar ƴansandan Kano, ta fitar da jerin sunayen Mutane...

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...
X whatsapp