fidelitybank

Kiristoci na bikin Kirsimeti a Kaduna

Date:

Kiristoci masu kishin jihar Kaduna sun ci gaba da shirye-shiryen gudanar da bukukuwan Kirsimeti duk da wahalhalun da al’umma ke ciki.

DAILY POST ta lura da maza da mata manya da kanana, a safiyar ranar Asabar din da ta gabata suna tattaki zuwa mayankan don cin nama.

A garuruwan Kakuri, Sabon-Tasha, Angwar Tarke, Nassarawa, Kasuwan da wakilinmu ya ziyarce shi, an ga jama’a da dama suna gasa tare da dafa kaji da awaki.

Duk da cewa a baya wasu mazauna yankin sun nuna damuwarsu kan tsadar kayan abinci da nama da kayan abinci a kasuwa gabanin bikin Kirsimeti, amma duk da haka suna kashe kudaden da ake bukata domin jin dadi a lokacin kakar.

Wani mazaunin, Dokta Samuel Adoyi wanda ke aiki da asibitin St. Gerald, Kaduna ya ce, “Kirsimeti sau ɗaya ne a shekara. Dole ne in yi bikin in yi tanadi, komai farashin kayan abinci da nama. ”

Misis Juliet Obonyilo, wata ‘yar kasuwa a Sabon Tasha, ta ce Kirsimati ba bikin ki-ko-mutu ba ne, kuma za ta yi bikin idan ta mallaki ikon siye.

“Ba zan iya ba saboda kuɗaɗen Kirsimeti kuma ba zan iya biya ba. Ba zan iya ba saboda Kirsimeti sata abinci ko nama. Zan yi abubuwa ne kawai gwargwadon ikona.” Ta ce.

taraba state today news

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...

Iran ta na ci gaba da luguden makami a kan Isra’ila

Iran ta ci gaba da lugudan wuta a Isra'ila...

An yi sulhu da shugabannin ƴan Bindiga a Katsina

Wasu al'ummar Katsina, sun yi sulhu da wasu shugabannin...

Za a fuskanci ambaliya a wasu jihohin – NIMET

Hukumar kula da yanayi ta NiMet, ta ce akwai...

Za mu mayar wa da Isra’ila martani mai tsanani – Iran

Shugaban ƙasar Iran, Masoud Pezeshkian, ya yi alwashin mayar...

Ba za mu taɓa barin Iran ta ƙera makamai masu linzami ba – Isra’ila

Firaministan Isra'ila, Benjamin Netanyahu, ya ce burin ƙasarsa shi...
X whatsapp