fidelitybank

Jami’ar Calabar ta dakatar da ruwan sihiri

Date:

Jami’ar Calabar ta ba da umarnin dakatar da “al’adar ruwa” a cikin makarantar, tana mai bayyana shi ruwan tsafi.

A cikin “al’adar ruwa”, ɗalibai suna zuba ruwa akai-akai akan ƙwararrun ɗalibai da waɗanda suka kammala karatun digiri a matsayin “bikin farawa”.

Magatakardar jami’ar, Mista Gabriel Egbe, ya bayyana a Calabar a ranar Juma’a cewa, mataimakin shugaban jami’ar, Farfesa Florence Obi, ya bayar da umarnin dakatar da wannan dabi’a, wanda ta ce ba a yarda da shi ba kuma ya zama cin zarafi.

“Mataimakin shugaban jami’ar ya bayar da umarnin a daina wannan dabi’a a kan yadda wani faifan bidiyo da aka yi wa wata daliba cin mutunci a lokacin kammala karatun digiri na karshe.

“A cikin faifan bidiyon, wasu gungun samari sun aikata ta’asar da ba ta dace ba.

“Baya ga dakatar da aikin da ba a amince da shi a hukumance ba, an kafa wani kwamiti da zai binciki mummuna aikin da aka yi wa dalibar kuma wadanda aka samu da laifi za a hukunta su yadda ya kamata.

“An dorawa mukaddashin babban jami’in tsaro, Kyaftin Austin Bisong mai ritaya, da sauran jami’an da abin ya shafa a jami’ar da su tabbatar da cewa wannan mummunan lamari bai sake faruwa ba,” in ji Egbe. (NAN)

today nigeria news

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Isra’ila ta na da makaman nukiliya 90

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya dade yana cewa Iran...

Kashe jagoran Iran Ayatullah shi ne kawo ƙarshen rikici – Isra’ila

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya ce duk wani shiri...

Jerin sunayen masu Fashin Waya 51 da aka kama a Kano

Rundunar ƴansandan Kano, ta fitar da jerin sunayen Mutane...

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...

Iran ta na ci gaba da luguden makami a kan Isra’ila

Iran ta ci gaba da lugudan wuta a Isra'ila...

An yi sulhu da shugabannin ƴan Bindiga a Katsina

Wasu al'ummar Katsina, sun yi sulhu da wasu shugabannin...
X whatsapp