fidelitybank

INEC ta tsawaita lokacin zaben Edo

Date:

Hukumar zabe mai zaman kanta ta kasa INEC, ta sanar da tsawaita lokacin kada kuri’a a yankunan da aka fara gudanar da zaben a makare.

Mohammed Haruna, kwamishinan INEC na kasa ne ya bayyana hakan a wata sanarwa a ranar Asabar.

Haruna ya sanar da cewa an tsawaita atisayen a yankunan da abin ya shafa.

Ba a fara zaben kan lokaci ba a wasu sassan jihar sakamakon ruwan sama da kuma wasu kalubalen kayan aiki.

“Sabbin da muka yi ya nuna cewa an fara gudanar da zabe da wuri a rumfunan zabe da dama, amma kuma akwai rahotannin cewa an makara a wasu wuraren.

“Domin tabbatar da cewa ba a tauye masu kada kuri’a ba, Hukumar na son sake jaddada cewa, bisa ga ka’idoji da ka’idojinmu, za a tsawaita kada kuri’a a duk inda aka fara a makare, kuma za a ci gaba da kada kuri’a har sai wanda ya zo na karshe a layin da ya isa rumfar zabe da 2. : 30 na yamma sun kada kuri’a,” an karanta sassan sanarwar.

national news today

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Otal ɗin ƴan Najeriya ya kama da wuta wani ɓangaren a Saudiyya

Hukumar Alhazai ta Najeriya ta ce an samu tashin...

An kai hari maɓoyar Boko Haram a Borno

Biyo bayan sahihan bayanan sirri da aka samu, rundunar...

Alaƙar Trump da Elon Musk ta yi tsami sosai

Attajirin da ya fi kowa arziki a duniya, Elon...

An yi jana’izar Muhammad Uwais

An gudanar da jana'izar tsohon alkalin alkalan Najeriya, mai...

Musulman Nijeriya a cigaba da jajircewa – Obi

Ɗan takarar shugaban ƙasa a karkarshin jam'iyyar Labour a...

Akwai takaici ambaliyar Neja – IBB

Tsohon shugaban ƙasa, Janar Ibrahim Babangida, ya kwatanta ambaliyar...

Farfesa Jibril Aminu ya rasu ya na da shekaru 86

Allah ya yi wa Farfesa Jibril Aminu mai shekara...

Alhajin Najeriya ya rasu a tsayuwar Arfa

Wani Alhaji daga Najeriya ya rasu a filin Arfa...

Alhazai miliyan 1.673,230 ne ke gudanar da akin Hajji – GASTAT

Hukumar tattara alƙaluma ta Saudiyya (GASTAT) ta ce, Alhazai...

Isra’ila ta gano gawar ƴan ƙasarta

Rundunar sojin Isra'ila ta ce ta gano gawar ''yan...

Ma’aikatan wutar lantarki a Abuja sun fusata

Ma'aikatar kamfanin rarraba wutar lantarki na Abuja Electricity Distribution...

Ƴan Najeriya 147 da suka maƙale a Nijar sun dawo gida

Gwamnatin Najeriya ta tarɓi 'yan ƙasar 147 aka kwaso...
X whatsapp