fidelitybank

Harin ƴan bindiga ofishin mu ya hallaka DSP a Zamfara – Ƴan Sanda

Date:

Rundunar ‘yan sandan jihar Zamfara ta tabbatar da cewa wasu gungun ‘yan bindiga dauke da manyan muggan makamai sun kai hari a sashin Zurmi da ke yankin Nasarawa a karamar hukumar Zurmi.

Ya ce ‘yan sandan da ke bakin aiki sun mayar da martani tare da dakile harin bayan wani mumunan bindiga da aka kashe da dama daga cikin ‘yan bindigar, wasu kuma sun yi taho mu gama da harbin bindiga.

A wata sanarwa da kakakin rundunar ‘yan sandan jihar, ASP Yazeed Abubakar, ya fitar, ya ce jami’in da ke kula da masu aikata laifuka, DSP Shitu Musa ya mutu nan take, yayin da wasu ‘yan sanda biyu suka samu raunuka.

“A yayin da ‘yan bindigar ke ja da baya, sun kona wasu gidaje da shaguna a unguwar guda.

“Don haka kwamishinan ‘yan sandan jihar Zamfara, MD Shehu Dalijan ya tura isassun ma’aikata zuwa yankin tare da tabbatar wa daukacin al’ummar jihar cewa rundunar da ke karkashinsa za ta ci gaba da yin iya kokarinta wajen kare rayuka da dukiyoyin al’umma,” ya kara da cewa.

bbc nigeria news

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Otal ɗin ƴan Najeriya ya kama da wuta wani ɓangaren a Saudiyya

Hukumar Alhazai ta Najeriya ta ce an samu tashin...

An kai hari maɓoyar Boko Haram a Borno

Biyo bayan sahihan bayanan sirri da aka samu, rundunar...

Alaƙar Trump da Elon Musk ta yi tsami sosai

Attajirin da ya fi kowa arziki a duniya, Elon...

An yi jana’izar Muhammad Uwais

An gudanar da jana'izar tsohon alkalin alkalan Najeriya, mai...

Musulman Nijeriya a cigaba da jajircewa – Obi

Ɗan takarar shugaban ƙasa a karkarshin jam'iyyar Labour a...

Akwai takaici ambaliyar Neja – IBB

Tsohon shugaban ƙasa, Janar Ibrahim Babangida, ya kwatanta ambaliyar...

Farfesa Jibril Aminu ya rasu ya na da shekaru 86

Allah ya yi wa Farfesa Jibril Aminu mai shekara...

Alhajin Najeriya ya rasu a tsayuwar Arfa

Wani Alhaji daga Najeriya ya rasu a filin Arfa...

Alhazai miliyan 1.673,230 ne ke gudanar da akin Hajji – GASTAT

Hukumar tattara alƙaluma ta Saudiyya (GASTAT) ta ce, Alhazai...

Isra’ila ta gano gawar ƴan ƙasarta

Rundunar sojin Isra'ila ta ce ta gano gawar ''yan...

Ma’aikatan wutar lantarki a Abuja sun fusata

Ma'aikatar kamfanin rarraba wutar lantarki na Abuja Electricity Distribution...

Ƴan Najeriya 147 da suka maƙale a Nijar sun dawo gida

Gwamnatin Najeriya ta tarɓi 'yan ƙasar 147 aka kwaso...
X whatsapp