fidelitybank

Duk mai son tarwatsa Najeriya aniyarsa ta bishi – Buhari

Date:

Shugaban kasa Muhammadu Buhari, ya baiwa ‘yan Najeriya tabbacin samun nasara akan wadanda ke neman kawo cikas ga zaman lafiya a Najeriya.

Buhari ya ba da wannan tabbacin ne a ranar Asabar a sakonsa na Kirsimeti ga ‘yan Najeriya gabanin bikin na bana.

Ya bukaci Kiristoci a kan alama tsakanin Kirsimeti da bege, Yesu Kristi da tawali’u, da Kiristanci da alheri.

A cewarsa, wannan lokaci ne na soyayya, jin dadi, da zaman lafiya da ya kamata a rika nunawa a tsakanin ‘yan Najeriya a ko’ina da ko’ina.

Ya bayyana cewa bikin Kirsimeti na bana zai kasance na musamman domin shi ne na karshe a matsayinsa na shugaban Najeriya.

Ya yi fatan duk wanda ya gaje shi a matsayin shugaban kasa a shekara mai zuwa zai gina nasarorin da ya samu ta fuskar samar da ababen more rayuwa, samar da abinci, yaki da cin hanci da rashawa, tsaro, da wadatar makamashi.

cnn news

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Makami mai Linzami ya faɗa kan cibiyar tattara bayanan sirrin Isra’ila

Kafar yaɗa labarai ta gwamnatin Iran ta ce, ƙasar...

Iran ta ƙaddamar da sabbin hare-haren makamai masu linzami kan Isra’ila

Rundunar sojin Isra'ila ta ce, Iran ta ƙaddamar da...

Isra’ila ta na da makaman nukiliya 90

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya dade yana cewa Iran...

Kashe jagoran Iran Ayatullah shi ne kawo ƙarshen rikici – Isra’ila

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya ce duk wani shiri...

Jerin sunayen masu Fashin Waya 51 da aka kama a Kano

Rundunar ƴansandan Kano, ta fitar da jerin sunayen Mutane...

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...
X whatsapp