fidelitybank

Dalilin da ya sa na shiga addinin Musulunci – Jarumar Nollywood Mercy

Date:

Jarumar Nollywood Mercy Aigbe, ta bayyana dalilin da ya sa ta bar addinin Kiristanci ta koma Musulunci.

‘Yar wasan ta musulunta ne bayan aurenta da mai shirya fina-finai Kazeem Adeoti a shekarar 2022.

Da take magana a wata hira da tayi da gidan talabijin na TVC kwanan baya, Aigbe ta bayyana cewa ta musulunta ne saboda soyayyar da take yiwa mijinta.

Aigbe, wadda a yanzu aka fi sani da Hajiah Amminah, ta ce soyayyar mijinta ya ishe ta da matarsa ta farko.

Ta ce: “Ina son mijina sosai. Bana tunanin kowace mace da ta shiga halin da na shiga in ba don soyayya ba. Ba dole ba ne. Ina nufin ina jin dadi; Ina da yara Don haka, saboda soyayya ne na sake yin aure.

“Ni yarinya ce mai ƙauna. Ina da tunani sosai. Ina son soyayya Na yanke shawarar shiga Musulunci da kaina saboda ina son mijina [Musulmi] sosai. Idan ya zo ga addini, ni mutum ne mai sassaucin ra’ayi. Ina son mijina sosai kuma shi mutum ne mai son addini. Don haka, kawai na ji cewa bayan COVID-19, na riga na yi fama da zuwa coci don haka kawai na yanke shawarar bin addinin mijina.

“Musulmi ya sa dangantakarmu ta daɗa ɗaɗaɗawa. Kuma abin farin ciki ne a gare ni domin ina koyon addini [Musulunci] kuma a ƙarshen rana, muna bauta wa Allah ɗaya.”

natforce latest news

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Otal ɗin ƴan Najeriya ya kama da wuta wani ɓangaren a Saudiyya

Hukumar Alhazai ta Najeriya ta ce an samu tashin...

An kai hari maɓoyar Boko Haram a Borno

Biyo bayan sahihan bayanan sirri da aka samu, rundunar...

Alaƙar Trump da Elon Musk ta yi tsami sosai

Attajirin da ya fi kowa arziki a duniya, Elon...

An yi jana’izar Muhammad Uwais

An gudanar da jana'izar tsohon alkalin alkalan Najeriya, mai...

Musulman Nijeriya a cigaba da jajircewa – Obi

Ɗan takarar shugaban ƙasa a karkarshin jam'iyyar Labour a...

Akwai takaici ambaliyar Neja – IBB

Tsohon shugaban ƙasa, Janar Ibrahim Babangida, ya kwatanta ambaliyar...

Farfesa Jibril Aminu ya rasu ya na da shekaru 86

Allah ya yi wa Farfesa Jibril Aminu mai shekara...

Alhajin Najeriya ya rasu a tsayuwar Arfa

Wani Alhaji daga Najeriya ya rasu a filin Arfa...

Alhazai miliyan 1.673,230 ne ke gudanar da akin Hajji – GASTAT

Hukumar tattara alƙaluma ta Saudiyya (GASTAT) ta ce, Alhazai...

Isra’ila ta gano gawar ƴan ƙasarta

Rundunar sojin Isra'ila ta ce ta gano gawar ''yan...

Ma’aikatan wutar lantarki a Abuja sun fusata

Ma'aikatar kamfanin rarraba wutar lantarki na Abuja Electricity Distribution...

Ƴan Najeriya 147 da suka maƙale a Nijar sun dawo gida

Gwamnatin Najeriya ta tarɓi 'yan ƙasar 147 aka kwaso...
X whatsapp