Ƙasashen China da Russia sun ƙaddamar da atisayen jiragen yaƙi na haɗin gwiwa arewacin Tekun Pacific a kusa da jihar Alaska da ke Amurka.
A baya ƙasashen biyu sun sha aiwatar da sintirin a yankin, inda Rasha ta riƙa shawagi da jirajenta masu harba boma-bomai.
Sai dai sintirin na ranar Laraba shi ne na farko da ya haɗa jiragen yaƙin ƙasashen biyu a arewacin Tekun na Pacific.
Ƙasashen biyu sun ce ba su da wata niyya ta amfani da sintirin don takalar wata ƙasa, yayin da hukumar kula da sararin samaniyar Amurka da Canada da yankin arewacin Amurka, NORAD ta ce ba ta ganin atisayen a matsayin wata barazana.
To sai dai Sanatar jihar Alaska a majalisar dokokin Amurka, Lisa Murkowski ta bayyana atisayen a matsayin takalar faɗa da ba a taɓa ganin irinta ba a yankin.
Tana mai cewa wannan ne karon farko da ƙasashen biyu ke gudanar da atisayen haɗin gwiwa a yankin.
Ƙasar China ta ce atisayen ba shi da alaƙa da rikicin da duniya da ma yankin ke ciki


