fidelitybank

Ba za mu bari ranar 12 ga watan Yunin 1993 ta maimata kanta ba – Gwamnati

Date:

Fadar shugaban kasa ta tabbatar wa ‘yan Najeriya cewa ranar 12 ga watan Yuni ta 1993, ba za ta sake maimaita kanta ba.

Mai magana da yawun shugaban kasa Muhammadu Buhari, Garba Shehu, ya ce ba za a soke zaben shugaban kasa da ake zargin an tafka magudi ba.

Shehu ya bukaci ‘yan takara da jam’iyyun siyasa da ba su gamsu da sakamakon zaben ba da su tunkari kotu.

Karanta Wannan: Najeriya ta fara binciken jirgin Jamus a kan cin zarafi

Ya yi magana ne a cikin wata sanarwa mai taken “A taron Majalisar Dinkin Duniya karo na 5 kan kasashe masu ci gaba, LDCs, ya bayyana Shugaba Buhari ya yi kaurin suna wajen goyon bayan Shugabancin Asiwaju Bola Ahmed Tinubu.”

Sanarwar ta ci gaba da cewa: “Kafin tafiyar, ya fuskanci wasu munanan yunƙuri na lalata ra’ayin jama’a a kan cibiyoyin ƙasa, musamman zaɓen shugaban ƙasa da kuma yadda hukumar zaɓe mai zaman kanta ta ƙasa, INEC, a matsayinta na hukuma, wanda aka yi masa munanan zarge-zarge da rashin tabbas. aka jefa.

“Masu tunani sun yi tunanin cewa za a iya sake haifar da rikicin zaben Yuni 12, 1993, mafi muni tun bayan yakin basasa.”

Wasu ’yan takarar shugaban kasa sun caccaki sakamakon zaben na ranar 25 ga Fabrairu.

Atiku Abubakar na jam’iyyar PDP, da Peter Obi na jam’iyyar Labour, LP, ba su gamsu da sakamakon zaben shugaban kasa ba.

Atiku da Obi sun yi ikirarin cewa an tafka kura-kurai a zaben shugaban kasa, yayin da suka yi ikirarin cewa su ne suka lashe zaben.

Dukkan ‘yan takarar biyu dai suna kotun ne domin kada kuri’a a sakamakon zaben.

tribune newspaper nigeria

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Makami mai Linzami ya faɗa kan cibiyar tattara bayanan sirrin Isra’ila

Kafar yaɗa labarai ta gwamnatin Iran ta ce, ƙasar...

Iran ta ƙaddamar da sabbin hare-haren makamai masu linzami kan Isra’ila

Rundunar sojin Isra'ila ta ce, Iran ta ƙaddamar da...

Isra’ila ta na da makaman nukiliya 90

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya dade yana cewa Iran...

Kashe jagoran Iran Ayatullah shi ne kawo ƙarshen rikici – Isra’ila

Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu ya ce duk wani shiri...

Jerin sunayen masu Fashin Waya 51 da aka kama a Kano

Rundunar ƴansandan Kano, ta fitar da jerin sunayen Mutane...

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...
X whatsapp