fidelitybank

An kama mutane 22 a Jigawa da laifin satar shanu da fashi da makami

Date:

Rundunar ‘yan sandan jihar Jigawa ta kama wasu mutane 22 da ake zargi da laifin fashi da makami, satar shanu da kuma barna.

Kakakin Rundunar ’Yan sandan Jihar Jigawa, DSP Lawan Shiisu Adam, ya tabbatar da kamen a wata sanarwa da ya fitar.

Ya ce wadanda ake zargin wani bangare ne na kungiyoyin da suka addabi zaman lafiyar jihar.

A cewar sanarwar, “Rundunar ‘yan sandan jihar Jigawa ta samu nasarar cafke mutane 22 da ake zargi da laifin fashi da makami, barna, satar shanu, da sauran munanan laifuka a fadin jihar.”

Ya ce kayayyakin da aka kwato daga hannun wadanda ake zargin sun hada da baburan Bajaj da Lifan, waya ta tagulla, wayar Tecno guda uku, waya ta sulke, saniya, rago, kwamfutar tafi-da-gidanka, wayar GSM mai lamba POP 7, fann rufi, batirin 600A guda biyu, saw, spanner, digger, fartanya. , da almakashi, da sauransu.

Ya ce wadanda ake zargin wadanda aka ruwaito sun amsa laifinsu, za a gurfanar da su a gaban kotu.

guardian newspaper nigeria

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Otal ɗin ƴan Najeriya ya kama da wuta wani ɓangaren a Saudiyya

Hukumar Alhazai ta Najeriya ta ce an samu tashin...

An kai hari maɓoyar Boko Haram a Borno

Biyo bayan sahihan bayanan sirri da aka samu, rundunar...

Alaƙar Trump da Elon Musk ta yi tsami sosai

Attajirin da ya fi kowa arziki a duniya, Elon...

An yi jana’izar Muhammad Uwais

An gudanar da jana'izar tsohon alkalin alkalan Najeriya, mai...

Musulman Nijeriya a cigaba da jajircewa – Obi

Ɗan takarar shugaban ƙasa a karkarshin jam'iyyar Labour a...

Akwai takaici ambaliyar Neja – IBB

Tsohon shugaban ƙasa, Janar Ibrahim Babangida, ya kwatanta ambaliyar...

Farfesa Jibril Aminu ya rasu ya na da shekaru 86

Allah ya yi wa Farfesa Jibril Aminu mai shekara...

Alhajin Najeriya ya rasu a tsayuwar Arfa

Wani Alhaji daga Najeriya ya rasu a filin Arfa...

Alhazai miliyan 1.673,230 ne ke gudanar da akin Hajji – GASTAT

Hukumar tattara alƙaluma ta Saudiyya (GASTAT) ta ce, Alhazai...

Isra’ila ta gano gawar ƴan ƙasarta

Rundunar sojin Isra'ila ta ce ta gano gawar ''yan...

Ma’aikatan wutar lantarki a Abuja sun fusata

Ma'aikatar kamfanin rarraba wutar lantarki na Abuja Electricity Distribution...

Ƴan Najeriya 147 da suka maƙale a Nijar sun dawo gida

Gwamnatin Najeriya ta tarɓi 'yan ƙasar 147 aka kwaso...
X whatsapp