fidelitybank

Adeleke ya mayar da martani a kan Oyetola

Date:

Gwamna Ademola Adeleke na jihar Osun ya kira magabacin sa, Adegboyega Oyetola.

Adeleke ya kuma bukace shi da ya kawo karshen duk wani fata na yiwuwar dawowa a matsayin gwamnan jihar.

Ya bayyana cewa Allah ba mai goyon bayan ‘yan fashi da ha’inci na zabe ba ne, a’a, adalci, adalci da gaskiya.

Gwamnan ya mayar da martani ne ga wata sanarwa da aka yaba wa tsohon gwamna Oyetola na cewa ya je jihar ne domin kwato masa wa’adin sa.

A cikin wata sanarwa da Olawale Rasheed ya sanya wa hannu, mai magana da yawunsa, Adeleke ya ce “Littattafai masu tsarki ma sun lura cewa rade-radin shaidan gaskiya ne kuma babu wanda ya isa ya kuskure muryar shaidan ga Allah. Allah Madaukakin Sarki ya yi magana mai inganci ga sabon Gwamna, Sanata Ademola Adeleke.

latest news in nigeria today 
2021 ripples

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Iran ta dakatar da tashin jirgi a ƙasarta

Hukumar kula da zirga-zirgar jiragen sama ta Iran ta...

Poland za ta kwashe dukkannin ƴan ƙasarta daga Isra’ila

Poland na shirin kwashe kusan ‘yan kasarta 200 daga...

Kisan Binuwai abun haushi ne bai kamata a ƙyale ba – Atiku

Atiku Abubakar ya yi Allah-wadai da Kisan Benue, tare...

Ƴan Bindiga sun ajiye makamai a Katsina

Wasu fitattun jagororin ƴanbindiga da suka addabi yankunan ƙaramar...

Iran ta rataye Mutumin da ya yi mata leƙen asiri

Iran ta ce ta aiwatar da hukuncin kisa ga...

Isra’ila ta ci gaba da neman Mutanen da suka maƙale

Tawagar masu aikin ceto a Isra'ila na ci gaba...

Kotu ta bayar da umarni a kashe Matashi ɗan shekara 23 a Kano

Babbar kotun jihar Kano mai lamba 23 ƙarƙashin mai...

Iran ta na ci gaba da luguden makami a kan Isra’ila

Iran ta ci gaba da lugudan wuta a Isra'ila...

An yi sulhu da shugabannin ƴan Bindiga a Katsina

Wasu al'ummar Katsina, sun yi sulhu da wasu shugabannin...

Za a fuskanci ambaliya a wasu jihohin – NIMET

Hukumar kula da yanayi ta NiMet, ta ce akwai...

Za mu mayar wa da Isra’ila martani mai tsanani – Iran

Shugaban ƙasar Iran, Masoud Pezeshkian, ya yi alwashin mayar...

Ba za mu taɓa barin Iran ta ƙera makamai masu linzami ba – Isra’ila

Firaministan Isra'ila, Benjamin Netanyahu, ya ce burin ƙasarsa shi...
X whatsapp