fidelitybank

2023: PDP za ta sanar da tsarin shiya-shiya ranar 5 ga Afrilu

Date:

Shugaban kwamitin shiyya na jam’iyyar PDP kuma gwamnan jihar Binuwai, Samuel Ortom ya jaddada kudirin kwamitin na samar da tsarin shiyya da ke nuna bambancin jam’iyyar.

Ortom ya bayyana hakan ne a ranar Talata yayin da yake magana a taron kwamitin shiyya na mutane 37 da aka yi karo na biyu a Abuja, inda ya kara da cewa, an kara wa’adinsa zuwa ranar 5 ga Afrilu domin ya yi nisa da cimma burinsa.

A cewarsa, ‘yan takarar shugaban kasa guda bakwai sun sayi fom din tsayawa takara, kuma nuna sha’awarsu domin neman tikitin takarar shugaban kasa na jam’iyyar PDP gabanin zaben fidda gwanin jam’iyyar da za a yi a ranakun 28 da 29 ga watan Mayun 2022.

Ya kara da cewa, jam’iyyar na fuskantar matsin lamba ta yadda za ta sanya jam’iyyar ta ware ofisoshinta na kasa ta yadda ba za ta iya jefa jam’iyyar cikin kasadar rarrabuwar kawuna da ‘yan takarar da suka fito daga shiyyoyin kasa-siyasa daban-daban.

today daily post news

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Otal ɗin ƴan Najeriya ya kama da wuta wani ɓangaren a Saudiyya

Hukumar Alhazai ta Najeriya ta ce an samu tashin...

An kai hari maɓoyar Boko Haram a Borno

Biyo bayan sahihan bayanan sirri da aka samu, rundunar...

Alaƙar Trump da Elon Musk ta yi tsami sosai

Attajirin da ya fi kowa arziki a duniya, Elon...

An yi jana’izar Muhammad Uwais

An gudanar da jana'izar tsohon alkalin alkalan Najeriya, mai...

Musulman Nijeriya a cigaba da jajircewa – Obi

Ɗan takarar shugaban ƙasa a karkarshin jam'iyyar Labour a...

Akwai takaici ambaliyar Neja – IBB

Tsohon shugaban ƙasa, Janar Ibrahim Babangida, ya kwatanta ambaliyar...

Farfesa Jibril Aminu ya rasu ya na da shekaru 86

Allah ya yi wa Farfesa Jibril Aminu mai shekara...

Alhajin Najeriya ya rasu a tsayuwar Arfa

Wani Alhaji daga Najeriya ya rasu a filin Arfa...

Alhazai miliyan 1.673,230 ne ke gudanar da akin Hajji – GASTAT

Hukumar tattara alƙaluma ta Saudiyya (GASTAT) ta ce, Alhazai...

Isra’ila ta gano gawar ƴan ƙasarta

Rundunar sojin Isra'ila ta ce ta gano gawar ''yan...

Ma’aikatan wutar lantarki a Abuja sun fusata

Ma'aikatar kamfanin rarraba wutar lantarki na Abuja Electricity Distribution...

Ƴan Najeriya 147 da suka maƙale a Nijar sun dawo gida

Gwamnatin Najeriya ta tarɓi 'yan ƙasar 147 aka kwaso...
X whatsapp