fidelitybank

Ɗan majalisar Neja ya buƙaci a yi wa asibiti i masu zaman kansu tsari na inganta lafiya

Date:

Kakakin Majalisar Dokokin Jihar Neja, Honarabul Abdulmalik Mohammad Sarkin-Daji, ya yi kira ga masu ruwa da tsaki a fannin kiwon lafiya da su bullo da wani tsari na kula da ayyukan asibitoci masu zaman kansu a jihar domin tabbatar da ingantaccen kiwon lafiya da rikon amana.

Sarkin-Daji ya bayyana haka ne a wajen wani taron jin ra’ayin jama’a da kwamitin zaunannen kwamitin kula da lafiya da abinci na majalisar ya shirya domin daidaita daftarin doka da ya tanadi kafa hukumar rajista da kula da cibiyoyin kiwon lafiya masu zaman kansu, da kuma kudirin dokar kafa doka. tsara mafi ƙarancin ma’auni na cibiyoyin kiwon lafiya a cikin jihar, wanda aka gudanar a Minna.

Shugaban majalisar ya koka da cewa, ya zuwa yanzu, babu wata doka da ta tsara ayyukan gudanarwa da fasaha na asibitoci masu zaman kansu a jihar, wanda ke da matukar damuwa.

Tun da farko, Shugaban Kwamitin Lafiya da Abinci na Majalisar kuma memba mai wakiltar mazabar Paikoro, Pharm. Umar Nasir, ya jaddada mahimmancin kudirin.

A cewarsa, “Idan aka amince da shi a matsayin doka kuma aka amince da shi, zai magance matsalolin da ke faruwa a cikin aikin likita, wanda ya kara yawan cututtuka da mace-mace a cikin al’umma.”

Har ila yau, Kwamishinan lafiya na Sakandare da manyan makarantu na jihar, Bello Tukur, ya koka kan yadda ake kafa cibiyoyin kiwon lafiya da cibiyoyi marasa inganci.

Kudirin doka guda biyu sun kai matakin karatu na biyu a zauren majalisar kuma a halin yanzu ana ci gaba da gabatar da shawarwarin masu ruwa da tsaki don daidaitawa don hana kwafi.

nnn.ng

Subscribe to Our VIP Newsletter

[newsletter_signup_form id=1]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Popular

More like this
Related

Kare Ya Kashe Ragon Layya: Mai ƙwacen waya ya kashe Sojin ruwa a Kaduna

Wani mai ƙwacen waya ya kashe wani soja bayan...

Sojoji sun hallaka ƴan Boko Haram da dama

Da sanyin safiyar ranar Litinin, dakarun rundunar Haɗin kai...

Tarzomar kama baƙin haure a Amurka na yamutsa hazo

An shiga rana ta uku a tarzomar da ake...

Alhazai sun kammala aikin Hajji bana

A ranar Lahadin da ta gabata ne alhazai miliyan...

Tinubu gyaran ƙasa za ka mayar da kai ba zaɓen 2027 ba – ACF

Ƙungiyar Tuntuɓar Juna ta Arewacin Najeriya, ta yi kira...

Ƴan Jagaliya sun caka wa Matashi kuwa lokacin da ya zo karɓar naman Sallah a Kano

Matashi Ibrahim Mahmud ya rasu sakamakon caka masa wuƙa...

Kallo Ya Koma Sama: Elon Musk zai fuskanci mummunar sakamako – Trump

Ana ci gaba da takun saka tsakanin shugaban Amurka...

Zulum ya miƙa kyautar Naira miliyan 100 ga iyalan Sojojin da aka kashe

Gwamna Babagana Umara Zulum na jihar Borno, ya bai...

Otal ɗin ƴan Najeriya ya kama da wuta wani ɓangaren a Saudiyya

Hukumar Alhazai ta Najeriya ta ce an samu tashin...

An kai hari maɓoyar Boko Haram a Borno

Biyo bayan sahihan bayanan sirri da aka samu, rundunar...

Alaƙar Trump da Elon Musk ta yi tsami sosai

Attajirin da ya fi kowa arziki a duniya, Elon...

An yi jana’izar Muhammad Uwais

An gudanar da jana'izar tsohon alkalin alkalan Najeriya, mai...
X whatsapp